



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA KILIMO
MFUKO WA UDHAMINI WA PEMBEJEO ZA
KILIMO**

FOMU YA MAOMBI YA MKOPO KWA MKULIMA BINAFSI

PICHA YA
MUOMBAJI

PICHA YA
MWENZA

1. TAARIFA BINAFSI (Ijazwe na Muombaji binafsi)

Jina (majina matatu)			
Jina maarufu		Anuani	
Simu 1.		Barua pepe	
Simu 2		Namba ya Utambulisho wa Taifa	
Jinsia		TIN	
Tarehe ya kuzaliwa		Hali ya ndoa	
Namba ya nyumba		Kiwango cha Elimu	
Mtaa/kitongoji		Kitalu/Eneo	
Tarafa		Kata	
Mkoa		Wilaya	
Taarifa za Mwenza			
Jina la mke/mume (majina matatu)			
Tarehe ya kuzaliwa		Namba ya Utambulisho wa Taifa	
Jina maarufu		TIN	
Simu 1			
Simu 2.			

2. TAARIFA ZA NDUGU AU RAFIKI WA KARIBU

Jina	Uhusiano	Namba ya Utambulisho wa Taifa	Simu
1			
2			

3. TAARIFA KUHUSU MKOPO

Aina ya mkopo			
Madhumuni ya mkopo			
Kiasi cha mkopo (tarakimu)		Kwa maneno	
Kipindi ambacho mkopo unahitajika			

4. TAARIFA ZA MRADI UNAOOMBEWA MKOPO

Aina ya mradi	
Mwaka ulioanza kuendesha mradi huu	
Soko la mazao/bidhaa zako	

5. HISTORIA/UZOEFU KATIKA MIKOPO

Je umewahi kukopa kwenye taasisi yoyote ya kifedha?	Ndiyo		Hapana	
Jina la Taasisi		Mwaka		
Kiasi cha mkopo		Deni lililopo		
Tarehe ya mwisho wa rejesho				

6. VYANZO VYA MAPATO NA AZIMIO LA KUOMBA MKOPO

a) Orodhesha vyanzo vya mapato vitakavyorejesha mkopo huu.

.....

b) Wazo la kuomba mkopo limetokana na maamuzi:

- Binafsi []
- Familia [].

7. AHADI

Naahidi/tunaahidi kutoa taarifa za matumizi ya mkopo iwapo Mfuko utaagiza.

Jina la Muombaji		Saini		Tarehe	
Jina la Mwenza		Saini		Tarehe	

8. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI (KATA) MAHALI MRADI UNAPOTEKELEZWA

Maoni					
Jina		Tarehe			
Namba ya Utambulisho wa Taifa:					
Cheo		Saini			
Simu		Muhuri			

9. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO WA WILAYA MAHALI MRADI UNAPOTEKELEZWA

Mapendekezo					
Jina		Tarehe			
Namba ya Utambulisho wa Taifa:					
Cheo		Saini			
Simu		Muhuri			

10. MAPENDEKEZO YA MKURUGENZI WILAYA MAHALI MRADI UNAPOTEKELEZWA

Mapendekezo					
Jina		Tarehe			
Namba ya Utambulisho wa Taifa:					
Cheo		Saini			
Simu		Muhuri			

Nathibitisha kwamba taarifa hizi ni sahihi na za kweli na ninaidhinisha Mfuko wa Pembejeo kuwasiliana na yeyote kwa ajili ya uthibitisho.

Jina la muombaji _____ Sahihi _____ Tarehe _____

Viambatisho vya Fomu ya Maombi ya Mkopo

MAOMBI YAAMBATISHWE NA NYARAKA ZIFUATAZO

- a) Andiko la mradi (Business plan) kwa kuzingatia mwongozo wa Mfuko ulioambatanishwa
- b) Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali ambapo mradi utafanyika
- c) Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali unapoishi
- d) Nakala kivuli ya kitambulisho cha Taifa
- e) Nakala kivuli ya utambulisho wa mlipa kodi -TIN
- f) Uthibitisho wa umiliki wa ardhi/ itakayotumika kwa ajili ya mradi
- g) Uthibitisho wa dhamana

MWONGOZO WA ANDIKO LA MRADI

Jalada / cover page

- Jina la mradi
- Eneo mradi ulipo/utakapokuwa
- Mmiliki wa mradi
- Anwani
- Tarehe

1. UTANGULIZI

- 1.1 Maelezo mafupi yanayohusu mradi husika na uzoefu katika kilimo.
- 1.2 Aina ya mradi
- 1.3 Mahali ulipo mradi (Mkoa, Wilaya, Tarafa, Kata, Kijiji/Mtaa)
- 1.4 Umiliki wa ardhi sehemu mradi ulipo

2. MAELEZO YA MRADI

- 2.1 Malengo ya mradi
- 2.2 Shughuli za mradi, muda wa utekelezaji na gharama zake
- 2.3 Gharama
 - (a) Taja gharama za mradi na kiasi cha mkopo kinachooombwa
 - (b) Msingi wa kiasi cha mkopo (kianzio/mtaji wako binafsi)
- 2.4 Viashiria hatarishi vya mradi na namna ya kukabiliana navyo
- 2.5 Masuala ya Mazingira hususani kwa miradi ya usindikaji na umwagiliaji

3. HALI YA SOKO

- 3.1 Fursa zilizopo
- 3.2 Eleza ukubwa wa soko tarajiwa kwa kuainisha walengwa
- 3.3 Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utatatua changamoto ya soko
- 3.4 Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako unaweza kuathiriwa na washindani wako
- 3.5 Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utaweza kushindana/ kujitofautisha na washindani Wako
- 3.6 Eleza hali ya soko kwa kuangalia bei ya shambani (farmgate price) na bei sokoni (Kwa msimu uliopita
- 3.7 Kwa mradi wa usindikaji, eleza chanzo cha malighafi na upatikanaji wake na bei zake (unaweza kutumia chati)
- 3.8 Changamoto zinazotarajiwa na jinsi ya kukabiliana nazo

4. UENDESHAJI WA MRADI

- 4.1 Mradi ulipo na ukubwa wake (kama ni shamba lina ukubwa gani, kama ni ufugaji idadi na aina ya mifugo inayotarajiwa
- 4.2 Mradi utatekelezwa kwa muda gani
- 4.3 Mradi utasimamiwa na nani: Binafsi, familia au kampuni. Ainisha Majukumu na wajibu wa wafanyakazi (k.m. mwendeshaji treka, msimamizi wa shamba, afisa mauzo, afisa manunuzi, mameneja na watendaji), sifa zao na malipo / mishahara ya
- 4.4 Eleza shughuli zingine zitakazokuongezea mapato
- 4.5 Eleza shughuli za uendeshaji na usimamizi wa mradi zitakavyofanyika
- 4.6 Eleza ni kwa namna gani mradi utanufaisha watu wengine kwa kutoa ajira (Taja za moja kwa moja na zisizo za moja kwa moja)
- 4.7 Onyesha muundo wa usimamizi wa mradi yaani chati ya majukumu

5. MAPATO NA JINSI YA KUREJESHA MKOPO

- 5.1 Mapato yanayotarajiwa: onesha kwa kina makadirio ya uzalishaji
- 5.2 Mtiririko wa mapato na matumizi ikijumuisha marejesho ya mkopo na faida inayobaki (onesha mtiririko kwa mwezi kwa kipindi chote cha mkopo).
- 5.3 Onesha namna utakavyolipa mkopo kutokana na vyanzo vingine vya mapato

6. UENDELEU WA MRADI

- 6.1 Eleza mikakati utakayoitumia ili mradi uwe endelevu katika maeneo yafuatayo:
Namna bora ya kutumia rasilimali zilizopo, ushirikishwaji wa watu wengine wa karibu, utoaji wa ujuzi wa mradi kwa wengine, kuwa na mfumo wa usimamizi na mgawanyo wa majukumu katika mradi